Siffar gida mai wayo

- 2021-11-08-

1. Kafa tsarin dandali mai kaifin basira ta hanyar kofar gida da manhajojin sa(gida mai wayo)
Ƙofar gida shine ainihin ɓangaren LAN mai kaifin gida. Yana kammala juzu'i da raba bayanai tsakanin ka'idojin sadarwa daban-daban na cibiyar sadarwar gida, da kuma aikin musayar bayanai tare da hanyar sadarwar waje. Hakazalika, ƙofar kuma tana da alhakin sarrafawa da sarrafa na'urori masu hankali na gida.

2. Dandalin Hadin Kai(gida mai wayo)
Tare da fasahar kwamfuta, fasahar microelectronics da fasahar sadarwa, tashar mai hankali ta gida tana haɗa dukkan ayyukan leƙen asirin gida, ta yadda za a gina gida mai wayo akan dandamali mai haɗin kai. Da fari dai, ana aiwatar da hulɗar bayanai tsakanin cibiyar sadarwar gida da na waje; Abu na biyu, ya zama dole a tabbatar da cewa umarnin da aka watsa ta hanyar sadarwar za a iya gane su azaman umarnin doka, maimakon kutsawa cikin doka ba na "hackers". Saboda haka, gida mai hankali tashoshi ne ba kawai harkokin sufuri cibiyar bayanai iyali, amma kuma "kare" na bayanai iyali.

3. Gane haɗin kai tare da na'urorin gida ta hanyar haɓakawa na waje(gida mai wayo)
Don gane aikin sarrafawa da nesa na kayan aikin gida, ƙofar gida mai hankali yana sarrafa kayan gida ko na'urorin haske tare da taimakon na'urorin faɗaɗa waje ta hanyar waya ko mara waya bisa ƙayyadaddun ka'idar sadarwa.

4. Aikace-aikacen tsarin da aka saka(gida mai wayo)
A da, yawancin tashoshi masu hankali na gida ana sarrafa su ta hanyar microcomputer guda ɗaya. Tare da haɓaka sabbin ayyuka da haɓaka aikin, tsarin aiki da aka haɗa tare da aikin cibiyar sadarwa da tsarin sarrafa software na microcomputer guntu guda ɗaya tare da ingantaccen ƙarfin sarrafawa ana daidaita su daidai da haɗa su cikin tsarin da aka haɗa su cikin cikakken tsarin.